โรงเรียนวัดกงตาก

หมู่ที่ 4 บ้านบ้านกงตาก ตำบลช้างซ้าย อำเภอกาญจนดิษฐ์ สุราษฎร์ธานี 84160

Mon - Fri: 9:00 - 17:30

077-400267

ร้านขายของชำ ข้อมูลในการเปิดร้านขายของชำสำหรับแม่ค้ามือใหม่

ร้านขายของชำ แม้ว่าร้านขายของชำเป็นค่าใช้จ่ายที่จำเป็น แต่สิ่งที่อาจทำให้คุณประหลาดใจก็คือจำนวนเงินที่ผู้คนใช้จ่ายไปกับค่าอาหารในแต่ละเดือน ในบทความนี้เราจะพิจารณาค่าใช้จ่ายเฉลี่ยของร้านขายของชำต่อเดือนในสหรัฐอเมริกาโดยแยกตามรัฐและกลุ่มรายได้ นอกจากนี้เราจะสำรวจปัจจัยบางอย่างที่นำไปสู่ความแตกต่างเหล่านี้ ดังนั้นโปรดอ่านต่อเพื่อเรียนรู้เพิ่มเติม

ต้นทุนเฉลี่ยของร้านขายของชำต่อเดือนจากข้อมูลของสำนักสถิติแรงงานค่าใช้จ่ายเฉลี่ย สำหรับค่าอาหารอยู่ที่ประมาณ 386.92 บาทต่อเดือนสำหรับหนึ่งครัวเรือนที่อาศัยอยู่ในสหรัฐอเมริกา ข้อมูลนี้รวบรวมจากร้านขายของชำสิ่งที่ผู้คนใช้เงินซื้อมากที่สุด เช่น ผลิตภัณฑ์นม เนื้อสัตว์ ผักและผลไม้ ปลา ไข่ และผลิตภัณฑ์เบเกอรี่ นี่เป็นเพียงราคาใช้จ่ายเฉลี่ยที่กำหนดโดยการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน

ในชีวิตจริงราคาสำหรับการซื้อของชำรายเดือนจะสูงกว่าราคาใช้จ่ายเฉลี่ยอย่างแน่นอน ตัวเลขอาจแตกต่างกันอย่างมากตามสถานที่ตั้งกลุ่มรายได้และจำนวนคนในครัวเรือน เมื่อใดก็ตามที่คุณสะดุดกับคำถามว่าคนหนึ่งใช้เงินซื้อของชำเดือนละเท่าไหร่ คุณจะต้องนึกถึงสถานที่ซึ่งเป็นหนึ่งในปัจจัยที่มีอิทธิพลต่อสิ่งนี้ ราคาอาหารไม่เท่ากันในทุกรัฐ

ตัวอย่างเช่น จำนวนเงินรวมที่ผู้คนในแอตแลนตาจะใช้จ่ายซื้อของชำคือ 314 บาท ในขณะที่ในซีแอตเทิลร้านขายของชำแบบเดียวกันจะมีราคาประมาณ 500 บาท รายได้เฉลี่ยของคนอเมริกันใช้จ่ายกับอาหารต่อเดือนมากน้อยเพียงใดนั้นขึ้นอยู่กับรายได้ของพวกเขา ผู้มีรายได้สูงใช้จ่ายมากกว่าผู้มีรายได้น้อย เนื่องจากพวกเขาสามารถจ่ายได้มากขึ้นสำหรับอาหารรสเลิศหรือผลิตผลเกษตรอินทรีย์

ซึ่งตรงข้ามกับผู้ที่มีรายได้น้อย น่าเสียดายที่สำหรับครอบครัวที่มีรายได้น้อย เงินทุกบาททุกสตางค์มีค่ามหาศาลสำหรับงบประมาณด้านอาหารของพวกเขา ซึ่งย่อมมีอิทธิพลต่อการเลือกซื้อของชำของพวกเขาเพราะจำนวนคนในครัวเรือนเป็นปัจจัย ค่าเฉลี่ยของชาวอเมริกันใช้จ่ายค่าอาหารต่อเดือนมากน้อยเพียงใดนั้นขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกในครอบครัวด้วย

เป็นเรื่องปกติที่จะใช้จ่ายเงินมากขึ้นเพื่อซื้อของชำสำหรับครัวเรือนที่มีสมาชิกสี่คนแทนที่จะเป็นหนึ่งคน เรามาพูดถึงค่าใช้จ่ายเฉลี่ยต่อเดือนของร้านขายของชำขึ้นอยู่กับจำนวนสมาชิกในครอบครัว ต้นทุนเฉลี่ยสำหรับเริ่มจากค่าอาหารเฉลี่ยต่อเดือนสำหรับ 1 คน สามารถซื้อของชำได้เท่าไร หากคุณอยู่คนเดียวส่วนใหญ่ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินเดือน แต่โดยเฉลี่ยแล้วคนโสดใช้จ่าย 172 ถึง 358 บาทต่อเดือน

อย่างไรก็ตามแม้ว่าจำนวนเงินนั้นจะขึ้นอยู่กับเพศผู้ใหญ่ชายใช้จ่ายระหว่าง 194 ถึง 358 บาทต่อเดือน ในขณะที่ผู้หญิงใช้จ่าย 172 ถึง 342 บาท ต่อเดือนสำหรับการซื้อของชำ สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายของคนคนเดียวในการซื้อของชำ สิ่งสำคัญคือต้องพูดถึงค่าอาหารต่อสัปดาห์สำหรับ 1 คน สำหรับคนอเมริกันนั้นมีตั้งแต่ 39.70 ถึง 88.80 บาท ขึ้นอยู่กับรายได้ต่อเดือนของพวกเขา

ร้านขายของชำ

ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยสำหรับ 2 อย่างที่คุณคาดไว้ ค่าใช้จ่ายเฉลี่ยของ ร้านขายของชำ สำหรับครอบครัวที่มีสมาชิก 2 คนนั้นสูงกว่าที่คนหนึ่งคนจะใช้จ่ายซื้อของชำเป็นสองเท่า พูดให้ตรงกว่านั้นค่าใช้จ่ายเฉลี่ยของร้านขายของชำสำหรับครัวเรือนที่มีคนสองคนชายหนึ่งคนและผู้หญิงหนึ่งคนอายุระหว่าง 19 ถึง 50 ปี จะแตกต่างกันระหว่าง 402.20 บาท ถึง 798.70 บาท ช่วงราคาถือว่าโอเคมาก

แต่ขึ้นอยู่กับแผนอาหารของครอบครัวว่าจะเลือกราคาประหยัดหรือราคาปานกลาง ตัวอย่างเช่น หากครอบครัวที่มีสมาชิกสองคนตัดสินใจซื้อของในราคาปานกลาง ค่าอาหารเฉลี่ยต่อเดือนสำหรับ 2 คนจะอยู่ที่ประมาณ 652.10 บาท ต้นทุนเฉลี่ยสำหรับ 3 ไม่น่าแปลกใจเลยที่ครอบครัวที่มีสมาชิก 3 คนจะใช้จ่ายมากกว่าครอบครัวที่มี 2 คนเล็กน้อย เมื่อครอบครัวใหญ่ขึ้นค่าใช้จ่ายเฉลี่ยก็เพิ่มขึ้นเช่นกัน

สมมติว่าครอบครัวประกอบด้วยผู้ใหญ่สองคนและเด็กเล็ก อายุไม่เกิน 6 ถึง 7 ปี โดยปกติครอบครัวที่มีสามคนจะใช้จ่ายประมาณ 722 บาทต่อเดือน ต้นทุนเฉลี่ยสำหรับ 4 นอกจากนี้เรายังมีคำตอบสำหรับค่าอาหารเฉลี่ยต่อเดือนสำหรับครอบครัว 4 คน ครอบครัวที่มีผู้ใหญ่ 2 คนอายุ 19 ถึง 50 ปี และเด็กเล็ก 2 คนจะใช้จ่าย599 บาท หากพวกเขาตัดสินใจเลือกแผนอาหารต้นทุนต่ำ

พวกเขาคาดว่าจะใช้จ่ายโดยเฉลี่ยประมาณ 766 บาท ต่อเดือน อย่างไรก็ตามหากเด็กอายุมากกว่า 6 ขวบเล็กน้อย ครอบครัวควรต้องจ่ายมากกว่านี้มากระหว่าง 673.60 บาท ถึง 1,339.80 บาท สำหรับการซื้อของชำหนึ่งเดือน ต้นทุนเฉลี่ยสำหรับ 5 ถึงตอนนี้ คุณอาจสงสัยว่า ค่าซื้อของชำโดยเฉลี่ยสำหรับครอบครัวที่มี 5 คน ต่อเดือน ถือเป็นจำนวนมากไปกับการซื้อของชำ

หากครอบครัวที่มีสมาชิกสี่คนใช้จ่ายซื้อของชำน้อยกว่าหนึ่งพันบาท ครอบครัวที่มีห้าคนจะใช้จ่ายมากกว่าหนึ่งพันบาทสำหรับการซื้อของชำโดยเฉพาะ ซึ่งโดยปกติจะอยู่ที่ประมาณ 1,060 บาทโดยการวางแผนร้านขายของชำอย่างรอบคอบและมีกลยุทธ์ คุณรู้หรือไม่กระทรวงเกษตรของสหรัฐอเมริกา ได้กำหนดแผนอาหารรายเดือนเพื่อเป็นแนวทางในการซื้อของชำ

โดยคำนวณต้นทุนเฉลี่ยรายเดือนสำหรับของชำในสี่ระดับค่าใช้จ่ายที่แตกต่างกัน วิธีสร้างรายการร้านขายของชำต้องตั้งงบประมาณสำหรับซื้อของชำรายเดือนอาจเป็นเรื่องยุ่งยากเล็กน้อย ทำให้คุณอยากแวะร้านขายของชำทุกครั้งที่เดินผ่านและโดยที่คุณไม่รู้ต้นทุนอาหารเฉลี่ยต่อเดือน คุณก็จะถูกพาไปโดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าคุณออกไปซื้อในขณะท้องว่าง

ด้วยวิธีนี้คุณจะลงเอยด้วยการซื้อของมากมายที่คุณไม่ต้องการในเวลานั้น หรือทิ้งสิ่งของที่เน่าเสียง่ายจำนวนมาก เนื้อสัตว์ ผลิตภัณฑ์จากนม ขนมอบ เพียงเพราะคุณซื้อมาแต่ไม่ได้ใช้ก่อนวันหมดอายุ นั่นเป็นเหตุผลที่คุณต้องคิดหาวิธีป้องกันไม่ให้ใช้เงินเกินควรกับการซื้อของ การวางแผนค่าใช้จ่ายประมาณ 50 ส่วน 30 ส่วน 20 ควรใช้จ่ายเท่าไรในการซื้อของชำ เป็นคำถามที่ถูกถามมากที่สุด

และไม่มีคำตอบที่ชัดเจนสำหรับคำถามนี้ วิธีหนึ่งที่คุณจะเลิกใช้เงินเกินตัวในสิ่งที่ไม่จำเป็นได้ คือการตั้งงบประมาณ เคล็ดลับงบประมาณที่จะได้ผลอย่างแน่นอนคืองบประมาณ 50 ส่วน 30 ส่วน 20 ภายในนั้นคุณใช้จ่าย 50 เปอร์เซ็นต์ สำหรับความต้องการของคุณ 30 เปอร์เซ็นต์ และ 20 เปอร์เซ็นต์ สำหรับเงินออมของคุณ ในการสร้างแผนงบประมาณที่สมบูรณ์แบบนั้น

และหากคุณต้องการที่จะวางแผนทางการเงินที่ดีของคุณ สามารถเริ่มทำได้โดย คุณต้องลบ 50 เปอร์เซ็นต์ ของรายได้ทัั้งหมดของคุณ จากนั้นแล้วลบความต้องการส่วนเกินของคุณออกและดูว่าคุณจะเหลือเท่าใด สำหรับการซื้อของชำเข้าบ้านและสำหรับการออมต่อแต่ละเดือน

บทความที่น่าสนใจ : วิดีโอ ประโยชน์ของการบันทึกวิดีโอที่มีข้อดีมากกว่าการถ่ายรูปภาพ